Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ถามเรื่อง sleep ครับ  (Read 9852 times)

pa_don

• Newbie
  • *
ถามเรื่อง sleep ครับ
« on: เมษายน 27, 2011, 09:39:44 am »
admin ครับผมลองแล้วครับ มันไม่หยุดรอ

if(check=="1")
                     {
                        check="3";

Sleep((Period()*300000)*2); /// อันนี้ 300000 นี่หยุดห้านาที 2 แท่งรึป่าวครับ

ticket=OrderSend(Symbol(),OP_BUY,lots,Ask,3,0,Ask+Point*Profit,"pa_don",0,0,Green);
                        OrderSelect(ticket,SELECT_BY_TICKET,MODE_TRADES);
                        trad="0";

}

ขอตัวอย่างการใช้ sleep หน่อยครับ example ให้ดูหน่อยคับ admin พอดีว่ามันไม่หยุดมันดันเทรดเลย
อีกข้อนึงคือถ้าผมจะรับค่า ราคา ตรงฟังชั่นsleep แล้วพอให้มันหยุดรอครบเวลาแล้วรับค่าราคาอีกครั้ง แล้วนำมาลบกัน จะเขียนยังไงเหรอครับ
ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: ถามเรื่อง sleep ครับ
« Reply #1 on: เมษายน 28, 2011, 08:15:40 pm »
Sleep มันจะหยุดตอน DEMO หรือ trade จริงนะครับ backtest ไม่หยุด
ส่วน  Sleep((Period()*300000)*2);
ถ้าเขียนแบบนี้มันก็ขึ้นกับ Period ว่าเป็นกราฟกี่นาที ถ้าเล่นที่กราฟ 5 นาทีค่าที่มันอยู่ใน sleep จเท่ากับ 3000000 หรือ 50 นาทีครับ