FREE EA AND INDICATOR คือแจกฟรีจริงๆไม่ต้องสมัคร Downline > แจก EA ฟรี

Dragonpip v4

<< < (7/12) > >>

linconz:

--- Quote from: br9788 on พฤษภาคม 09, 2010, 09:48:40 am ---ผมสงสัยว่าหน่วยที่ใส่คืออะไรอ่ะคับ  มันอ่านข้อมูลบัญชีเราได้มั๊ยว่ามีกี่USD
แต่ที่แสดงในโปรแกรมของบัญชีผมมีหน่วยเป็นเซนต์น่ะครับ อย่างเช่นมี 10 USD จะขึ้นใน balanceว่า 1000.00 อย่างนี้น่ะครับ

--- End quote ---

หน่วยอะไร EA มันไม่สนหรอกครับ

มันไม่รู้หรอกหน่วยเป็นอะไร  มันรู้แค่ว่ามี balance อยู่ 1000 จะต้องทำให้ได้ถึง target ที่ตั้งไว้ครับ

ก็คือหน่วยเดียวกับ account balance นั่นเองครับ

br9788:
ชัดเจนครับ ขอบคุณครับ ;D

demoinvest:

ปกติแล้ว Dragonpip v3 เวอร์ชั่นเก่า มันจะเก็บทีละ 4 เหรียญครับ (ผมยังไม่ได้ลอง v4 ใหม่เลย)

ถ้าใช้แอคเค้า standard ปกติ มันจะเก็บทีละ 4 เหรียญ ที่ order 0.1 lot ครับ

แต่ถ้าไช้แอคเค้า micro มันจะเป็น 100 เหรียญ จะมีเงิน 10000 เหรียญในแอคเค้า
ซึ่ง 1 หน่วย หรือ 1 เหรียญ มันก็คือ 1 เซ็นนั่นเอง
ถ้าปล่อยให้มันเก็บปกติ ก็จะเป็น เก็บทีละ 4 เซ็นต์ครับ order ที่ 0.1 lot
ถ้าต้องการเก็บทีละ 4 เหรียญ เท่ากับ standard ก็ต้องตั้งเป็น 10 lot ครับ (ต้องเก็บทีละ 400 cent)
เทียบบรรญัตไตรยางค์ง่ายๆ
Micro Account
0.1 lot = 1 cent
1 lot = 10 cent
10 lot = 100 cent ==> 1 เหรียญ
100 lot = 1000 cent ==> 10 เหรียญ

ไปตั้งตรงที่ minimum lot ครับ ว่าต่ำสุดจะเอาเท่าใหร่

polohot:
ตกลงใช้กับเงินคู่ใหนคับ และ TF เท่าใหร่ยังไม่มีใครบอกเลยอะ

br9788:
ใชักับM15ครับ ส่วนคู่ไหนลองกดรันดูมันจะขั้นแถวๆซ้ายบนของchart หลักๆก็ EUR/USD  กับ GBP/USD อ่ะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version